AdWords hiện là Google Ads. Tên mới Google Ads phản ánh đầy đủ các tùy chọn quảng cáo mà chúng tôi cung cấp trên khắp Tìm kiếm, Hiển thị, YouTube, v.v. Tìm hiểu thêm. Tìm hiểu thêm

52 thành viên đang trực tuyến
52 thành viên đang trực tuyến
Nếu bạn quan tâm một tính năng nào của Google Ads nhưng không rõ cách sử dụng thì hãy đặt câu hỏi trong phần này nhé.
Hướng dẫn tôi
Dấu trang
Trả lời
Highlighted

Quảng cáo được chấp thuận nhưng không có hiển thị

[ Đã chỉnh sửa ]
Level 6
Tin nhắn 1 trong số 33 (95 Lượt Xem)
Level 6

Xin chào anh chị

Tình hình em vừa set up xong một chiến dịch quảng cáo, và cũng được Google chấp thuận. Tuy nhiên, kết quả không hiển thị 1 nơi nào. Em đang lo đến vấn đề nhắm mục tiêu khiến kết quả không được như mong đợi.

1 Chuyên gia trả lờiverified_user
1 GIẢI PHÁP ĐƯỢC CHẤP NHẬN

Giải Pháp Được Chấp Nhận
Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TongM
‎08-07-2018 09:01 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 3 trong số 33 (161 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TongM

Bạn Hiệp đã giải đáp khá đầy đủ các nguyên nhân khiến cho quảng cáo không hiển thị. Mình chỉ muốn bổ sung thêm 2 ý đó là:

- Không biết bạn có nhiều banner trong tài khoản không chứ banner trong ảnh trên mặc dù được chấp thuận nhưng kích thước của nó có vẻ không phổ biến lắm, đó cũng là nguyên nhân khiến cho quảng cáo hiếm khi được hiển thị.

--> Bạn hãy thiết kế thêm các kích thước khác (ưu tiên 300x250, 728x90, 160x600, 300x600, 120x600, 468x60, 336x280, ..) hoăc sử dụng quảng cáo đáp ứng nhé

- Ngoài ra, bạn không nên để lộ cả ID và email đăng nhập như này, tránh gặp những sự cố không đáng có.

Tham khảo thêm về cách khắc phục sự cố Mạng hiển thị: https://support.google.com/google-ads/answer/7280809?hl=vi

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Xem giải pháp trong bài đăng gốc

Level 9
Tin nhắn 2 trong số 33 (92 Lượt Xem)
Level 9

Chào bạn @TongM

Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến việc quảng cáo không hiển thị. Bạn tham khảo 1 trong các cách sau.

- Có thể do giá thầu của bạn đặt quá thấp nên quảng cáo của bạn không đấu giá thắng được phiên nào => việc không hiển thị 

*** Giải pháp: Tăng giá thầu khoảng 1000đ hoặc 1500đ.

2. Bạn target các vị trí, chủ đề, từ khóa sâu quá, lượng volume truy cập vào những target đó ít.

- Hoặc do danh sách khách hàng của bạn không đủ lớn để tiếp thị (Trong trường hợp tiếp thị lại)

*** Giải pháp: Bạn bỏ bớt target để đối tượng của mình rộng hơn. 

Đối với tiếp thị lại bạn cần thu thập đủ dữ liệu khách hàng để quảng cáo có thể hiển thị được quảng cáo.

Ngoài ra bạn tham khảo thêm bài viết  Tự khắc phục vấn đề quảng cáo không chạy này nhé 

Câu trả lời của mình có hữu ích đối với bạn hãy bấm nút Chấp Nhận Làm Giải Pháp nhé. Cảm ơn bạn
Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TongM
‎08-07-2018 09:01 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 3 trong số 33 (162 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TongM

Bạn Hiệp đã giải đáp khá đầy đủ các nguyên nhân khiến cho quảng cáo không hiển thị. Mình chỉ muốn bổ sung thêm 2 ý đó là:

- Không biết bạn có nhiều banner trong tài khoản không chứ banner trong ảnh trên mặc dù được chấp thuận nhưng kích thước của nó có vẻ không phổ biến lắm, đó cũng là nguyên nhân khiến cho quảng cáo hiếm khi được hiển thị.

--> Bạn hãy thiết kế thêm các kích thước khác (ưu tiên 300x250, 728x90, 160x600, 300x600, 120x600, 468x60, 336x280, ..) hoăc sử dụng quảng cáo đáp ứng nhé

- Ngoài ra, bạn không nên để lộ cả ID và email đăng nhập như này, tránh gặp những sự cố không đáng có.

Tham khảo thêm về cách khắc phục sự cố Mạng hiển thị: https://support.google.com/google-ads/answer/7280809?hl=vi

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Level 6
Tin nhắn 4 trong số 33 (71 Lượt Xem)
Level 6

Cảm ơn 2 bạn rất nhiều. Cho mình hỏi thêm 1 tí là bình thường khi đặt giá thầu cpc ở các trag báo điện tử là bao nhiêu ? và có cách nào kiểm tra mức giá cpc ở các trong đó không ?

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 5 trong số 33 (69 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TongM

CPC mình thường đặt 1.000đ - 2.000đ tùy từng báo. Giao diện cũ của AdWords có ước tính CPC lịch sử nhưng nó chỉ hiển thị CPC = 0 - 25.000đ nên không có ý nghĩa lắm, bạn cứ thử đặt giá thầu và theo dõi để tối ưu dần hoặc sử dụng Thử nghiệm chiến dịch để xem các giá thầu khác nhau sẽ tác động như nào nhé.

Level 6
Tin nhắn 6 trong số 33 (67 Lượt Xem)
Level 6

cảm ơn huy, mình có thấy chiến dịch của mình được hiển thị trên 1 số báo. Nhưng khi click vào trang báo đó thì ko thấy quảng cáo mình nhỉ. Vậy là sao bạn ?

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 7 trong số 33 (66 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Bạn chỉ đang chạy quảng cáo mạng hiển thị thông thường hay chạy Tiếp thị lại thế?

Nếu quảng cáo mạng hiển thị thông thường và ngân sách nhỏ thì gần như là không thể thấy quảng cáo của mình đâu vì mạng hiển thị nó lớn lắm bạn ạ.

Level 6
Tin nhắn 8 trong số 33 (60 Lượt Xem)
Level 6

Cảm ơn huy, thế cho tớ hỏi giờ t muốn điều chỉnh giá thầu cho các trang web báo khác nhau thì làm kiểu gì, mình không thấy điều chỉnh CPC thủ công trong phần đặt vị trí qc

Trả lời: Quảng cáo được chấp thuận nhưng không có hiển thị

[ Đã chỉnh sửa ]
Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 9 trong số 33 (58 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Hiện tại trong tài khoản của bạn có cột CPC tối đa chưa?

Nếu có thì bạn chỉ cần sửa trực tiếp ở cột đó là được, hoặc bạn có thể tích chọn ô phía trước vị trí và Chỉnh sửa - Thay đổi Giá thầu CPC tối đa

cpc toi da.png

Bạn lưu ý là chọn Chiến lược CPC thủ công hoặc vCPM mới điều chỉnh được, còn tối đa hóa số nhấp chuột bạn sẽ không điều chỉnh được từng vị trí.

Trả lời: Quảng cáo được chấp thuận nhưng không có hiển thị

Level 6
Tin nhắn 10 trong số 33 (53 Lượt Xem)
Level 6

Đây Huy ơi, ngay từ đầu mình chọn CPC thủ công mà, giao diện nó không giống của bạn nhỉ