AdWords hiện là Google Ads. Tên mới Google Ads phản ánh đầy đủ các tùy chọn quảng cáo mà chúng tôi cung cấp trên khắp Tìm kiếm, Hiển thị, YouTube, v.v. Tìm hiểu thêm. Tìm hiểu thêm

82 thành viên đang trực tuyến
82 thành viên đang trực tuyến
Góc dành cho các bạn kỹ thuật để thảo luận chuyên sâu về cài đặt và tối ưu hoá Google Ads
Hướng dẫn tôi
Dấu trang
Trả lời
Highlighted

Hỏi về cách tối ưu chiến dịch Video

Level 1
Tin nhắn 1 trong số 2 (39 Lượt Xem)
Level 1

Chào mọi người.
Mình thành viên mới và bắt đầu chạy google ads được 1 tháng mình có 3 câu hỏi muốn được mọi người trợ giúp
1) Mình chạy quảng cáo chiến dịch video youtube chủ yếu tập trung tăng lượt đăng ký cho kênh thì mình nên chọn mục tiêu nào cho chiến dịch video phù hợp
2) Thị trường không cạnh tranh , từ khóa chưa ai thầu quảng cáo thì mình nên đặt ngân sách và CPV tối đa bao nhiêu hợp lý để được nhiều lượt đăng ký
3) Các chiến dịch chạy video của mình có tỷ lệ xem trung bình nằm trong khoản 15%-16% đã tối ưu tốt hay chưa ?

Mình rất cảm ơn mọi người trợ giúp !

1 Chuyên gia trả lờiverified_user
1 GIẢI PHÁP ĐƯỢC CHẤP NHẬN

Giải Pháp Được Chấp Nhận
Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TruongT
‎08-07-2018 10:39 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 2 trong số 2 (58 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TruongT

1. Với mục tiêu lượt đăng ký kênh thì mình nghĩ cốt lõi vẫn là nội dung kênh của bạn có đủ sức thuyết phục khách hàng không, tần suất ra video mới có đều không, bạn có lời kêu gọi sub rõ ràng trong video hay không, ... chứ chỉ dựa vào quảng cáo thì chi phí khá lớn đấy.

Có những chiến dịch mình chạy tỷ lệ Đăng ký/Số lượt xem có khi chỉ 0,01% (10 sub/100.000 lượt xem). Với CPV trung bình = 10đ coi như mất 100.000đ/sub

Mình gửi bạn 1 số nguồn tài liệu giúp bạn tối ưu tốt nhất kênh của mình.

HubSpot

YouTube Academy

2. Bạn hỏi về từ khóa trong chiến dịch Video nên mình nghĩ bạn đang hỏi chiến dịch Khám phá Video. Thực ra bạn tìm từ khóa X nào đó trên YouTube và không thấy quảng cáo của các bên không hẳn là đối thủ không chạy quảng cáo từ khóa đó mà tỷ lệ hiển thị quảng cáo video dựa trên từ khóa rất thấp (so với Google Search), sau này bạn chạy bạn sẽ thấy. Còn câu hỏi về CPV cũng như ngân sách bao nhiêu để có nhiều sub thì cũng thật khó trả lời, mình vẫn muốn nhắc lại các yếu tố ảnh hưởng trực tiếp đến lượt sub như #1

3. Với số liệu các chiến dịch mình đang chạy thì thấy tỷ lệ xem 15%-16% là hơi thấp. Bạn hãy xem qua bài này để tối ưu thêm về chiến dịch video của mình nhé.

Mẹo tối ưu hóa

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Xem giải pháp trong bài đăng gốc

Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TruongT
‎08-07-2018 10:39 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 2 trong số 2 (59 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TruongT

1. Với mục tiêu lượt đăng ký kênh thì mình nghĩ cốt lõi vẫn là nội dung kênh của bạn có đủ sức thuyết phục khách hàng không, tần suất ra video mới có đều không, bạn có lời kêu gọi sub rõ ràng trong video hay không, ... chứ chỉ dựa vào quảng cáo thì chi phí khá lớn đấy.

Có những chiến dịch mình chạy tỷ lệ Đăng ký/Số lượt xem có khi chỉ 0,01% (10 sub/100.000 lượt xem). Với CPV trung bình = 10đ coi như mất 100.000đ/sub

Mình gửi bạn 1 số nguồn tài liệu giúp bạn tối ưu tốt nhất kênh của mình.

HubSpot

YouTube Academy

2. Bạn hỏi về từ khóa trong chiến dịch Video nên mình nghĩ bạn đang hỏi chiến dịch Khám phá Video. Thực ra bạn tìm từ khóa X nào đó trên YouTube và không thấy quảng cáo của các bên không hẳn là đối thủ không chạy quảng cáo từ khóa đó mà tỷ lệ hiển thị quảng cáo video dựa trên từ khóa rất thấp (so với Google Search), sau này bạn chạy bạn sẽ thấy. Còn câu hỏi về CPV cũng như ngân sách bao nhiêu để có nhiều sub thì cũng thật khó trả lời, mình vẫn muốn nhắc lại các yếu tố ảnh hưởng trực tiếp đến lượt sub như #1

3. Với số liệu các chiến dịch mình đang chạy thì thấy tỷ lệ xem 15%-16% là hơi thấp. Bạn hãy xem qua bài này để tối ưu thêm về chiến dịch video của mình nhé.

Mẹo tối ưu hóa

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.