AdWords hiện là Google Ads. Tên mới Google Ads phản ánh đầy đủ các tùy chọn quảng cáo mà chúng tôi cung cấp trên khắp Tìm kiếm, Hiển thị, YouTube, v.v. Tìm hiểu thêm. Tìm hiểu thêm

82 thành viên đang trực tuyến
82 thành viên đang trực tuyến
Tìm hiểu cách tự khắc phục vấn đề và đặt câu hỏi khi quảng cáo không chạy / tài khoản bị tạm ngưng
Hướng dẫn tôi
Dấu trang
Trả lời
Highlighted

Cần mọi người giúp đỡ mình google mua sắm cảm ơn ạ

[ Đã chỉnh sửa ]
Level 1
Tin nhắn 1 trong số 4 (46 Lượt Xem)
Level 1

Mình đang tập tành setup quảng cáo mua sắm những ko hiểu sao mình đã bị lỗi này và không biết ID sản phẩm lấy từ đâu ai biết chỉ giúp mình với cam ơn..

Thế còn lỗi này là do nguyên nhận gì vậy bạn có thể giúp mình đc không?

1 Chuyên gia trả lờiverified_user
1 GIẢI PHÁP ĐƯỢC CHẤP NHẬN

Giải Pháp Được Chấp Nhận
Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TrầnP
‎08-07-2018 09:55 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 2 trong số 4 (87 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TrầnP

Bạn mới tạo nguồn cấp từ hôm 3/8, thông thường Google sẽ mất tầm 2-3 tuần để duyệt cho lần upload đầu tiên bạn nhé. Và như bạn thấy trong hình ảnh cuối cùng, trạng thái của sản phẩm dành cho Quảng cáo mua sắm vẫn là đang chờ xử lý, khi đó trong AdWords sẽ báo Vi phạm.

Còn ID sản phẩm thế nào là do bạn tự đặt, miễn là bạn đáp ứng chính sách về ID là được. Đặt như bạn hiện tại là OK rồi.

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Xem giải pháp trong bài đăng gốc

Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề TrầnP
‎08-07-2018 09:55 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 2 trong số 4 (88 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @TrầnP

Bạn mới tạo nguồn cấp từ hôm 3/8, thông thường Google sẽ mất tầm 2-3 tuần để duyệt cho lần upload đầu tiên bạn nhé. Và như bạn thấy trong hình ảnh cuối cùng, trạng thái của sản phẩm dành cho Quảng cáo mua sắm vẫn là đang chờ xử lý, khi đó trong AdWords sẽ báo Vi phạm.

Còn ID sản phẩm thế nào là do bạn tự đặt, miễn là bạn đáp ứng chính sách về ID là được. Đặt như bạn hiện tại là OK rồi.

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Trả lời: Cần mọi người giúp đỡ mình google mua sắm cảm ơn ạ

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 3 trong số 4 (32 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

đã viết:

Thế còn lỗi này là do nguyên nhận gì vậy bạn có thể giúp mình đc không?

Nghĩa là tại thời điểm 6:30 sáng hôm 5/8 nguồn cấp của bạn thiếu hoặc dữ liệu hoặc dữ liệu chưa đúng cho cột [condition] - [tình trạng] nên hệ thống báo lỗi. Giờ nếu bạn đã cập nhật rồi thì có thể bỏ qua thông báo đó.

Ngoài ra để hệ thống tự động cập nhật file nguồn cấp thì bạn có thể vào Cài đặt - Lịch tìm nạp và chọn Hàng ngày nhé.

Level 6
Tin nhắn 4 trong số 4 (12 Lượt Xem)
Level 6

theo mình biết thì id ở đây nó ở phần database, 

Bạn nhờ bên code họ xuất ra cho hoặc bạn lấy theo đường dẫn cũng được