AdWords hiện là Google Ads. Tên mới Google Ads phản ánh đầy đủ các tùy chọn quảng cáo mà chúng tôi cung cấp trên khắp Tìm kiếm, Hiển thị, YouTube, v.v. Tìm hiểu thêm. Tìm hiểu thêm

52 thành viên đang trực tuyến
52 thành viên đang trực tuyến
Quảng cáo bị từ chối vì lý do chính sách? Loại ngành hàng nào thì được quảng cáo tiếp thị lại? Hãy đặt câu hỏi về chính sách của bạn ở phần này nhé
Hướng dẫn tôi
Dấu trang
Trả lời
Highlighted

Hỏi về đối tượng khi chạy hiển thị theo từ khóa

[ Đã chỉnh sửa ]
Level 1
Tin nhắn 1 trong số 8 (63 Lượt Xem)
Level 1

Xin chào mọi người, mình thường xuyên chạy quảng cáo hiển thị theo từ khóa cho các chiến dịch ít ngân sách.

Hiện tại mình có 1 thắc mắc mong mọi người giúp đỡ. Mình muốn hỏi là: khi mình chọn "những người đang quan tâm tới từ khóa"  thì những đối tượng đó sẽ nằm trong khoảng thời gian nào vậy, nghĩa là đã quan tâm đến từ khóa đó trong 30 ngày, 90 ngày hay 80 ngày.  

1 Chuyên gia trả lờiverified_user
1 GIẢI PHÁP ĐƯỢC CHẤP NHẬN

Giải Pháp Được Chấp Nhận
Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề nhant
‎08-08-2018 11:45 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 5 trong số 8 (79 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Bạn có thể kết hợp với đối tượng trong thị trường bạn nhé vì đối tượng này là mối quan tâm ngắn hạn gần đây.

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Xem giải pháp trong bài đăng gốc

Trả lời: Hỏi về đối tượng khi chạy hiển thị theo từ khóa

Level 9
Tin nhắn 2 trong số 8 (55 Lượt Xem)
Level 9

Chào bạn @NhanT

Ngoài việc bạn chọn từ khóa, chiến dịch của bạn có target vào đối tượng "đã truy cập vào website" không vậy ? (Remarketing) .

- Nếu chiến bạn target vào đối tượng "đã truy cập website" thì thời gian của đối tượng phụ thuộc vào thời gian bạn cài đặt trong phần thời hạn thành viên trong trình quản lý đối tượngCapture.PNG

- Còn nếu bạn không target vào đối tượng "đã truy cập website"  thì đối tượng đó sẽ là những người đang đọc bài viết có chứa từ khóa đó nha. Tức là cứ khi nào có người dùng đọc bài viết chưa từ khóa đó thì quảng cáo của bạn sẽ tự động đấu thầu để hiển thị. Không phụ thuộc vào thời hạn thành viên bạn nhé.

Câu trả lời của mình có hữu ích đối với bạn hãy bấm nút Chấp Nhận Làm Giải Pháp nhé. Cảm ơn bạn

Trả lời: Hỏi về đối tượng khi chạy hiển thị theo từ khóa

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 3 trong số 8 (53 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

đã viết:

Hiện tại mình có 1 thắc mắc mong mọi người giúp đỡ. Mình muốn hỏi là: khi mình chọn "những người đang quan tâm tới từ khóa"  thì những đối tượng đó sẽ nằm trong khoảng thời gian nào vậy, nghĩa là đã quan tâm đến từ khóa đó trong 30 ngày, 90 ngày hay 80 ngày.  

Chào bạn, về khía cạnh quan tâm tới từ khóa mà bạn đang chạy (khi bạn chọn Đối tượng thay vì Nội dung) thì không có thời gian cụ thể, mình thì mình thiên về hướng mối quan tâm đó là dài hạn.

Nếu mình đã giải đáp thắc mắc của bạn thì hãy vui lòng đánh dấu CHẤP NHẬN LÀM GIẢI PHÁP nhé. Cảm ơn bạn.

Level 1
Tin nhắn 4 trong số 8 (51 Lượt Xem)
Level 1

tại vì mình cái này cũng quan trọng ví dụ như giờ mình muốn chạy tour du lịch cho 2/9 thì mình chỉ cần khách vừa tìm tour gần đây thôi. chứ các đối tượng đã quan tâm đến tour du lịch từ lâu thì không phù hợp lắm

Đánh dấu là câu trả lời tốt nhất.
Giải pháp
Được chấp nhận bởi tác giả chủ đề nhant
‎08-08-2018 11:45 PM

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 5 trong số 8 (80 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Bạn có thể kết hợp với đối tượng trong thị trường bạn nhé vì đối tượng này là mối quan tâm ngắn hạn gần đây.

Level 1
Tin nhắn 6 trong số 8 (27 Lượt Xem)
Level 1

Sao minh chay quang cao ma ko thay khach hang goi ma tien lai tang theo tung ngay

Level 1
Tin nhắn 7 trong số 8 (24 Lượt Xem)
Level 1

Đâu phải cứ chi tiền quảng cáo là có khách đâu bạn, Google chỉ giúp bạn tìm được khách tiềm năng thôi, còn chiến lược bán hàng phải là của bạn chứ, 

Ngôi Sao Mới
Tin nhắn 8 trong số 8 (7 Lượt Xem)
Ngôi Sao Mới

Chào @Thiên ÂnL

Bạn không thấy khách hàng có thể do nhiều nguyên nhân. Hiện tai trong tài khoản quảng cáo của bạn có đang theo dõi chuyển đổi không, một ngày có nhiều click không?